✨รีวิว พาเที่ยว ตลาดน้ำสามวัง @ชลบุรี พนัสนิคม ใน 1 วัน วันหยุดอยากหาที่เที่ยวชิคๆ กับของกินชิวๆ ลองไปที่ตลาดน้ำสามวังดู ของกินราคาไม่แพง มีกิจกรรมให้เล่นเรือปั่น 🚤นั่งเรือชมวิวสองฝั่งคลอง 🍼ให้อาหารน้องหมูแคะ แกะ และแพะ ถ่ายรูปเช็คอิน 📸นอกจากนี้ตอนค่ำๆ มีบริการให้นั่งเรือชมหิ่งห้อยด้วย🌟
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/42DBAC1C-FF15-49C8-9CB0-BB337E77BE2B.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/A352D8F9-E738-4EA3-9E39-858FA0A6E784.jpeg)
🌴บรรยากาศร่มรื่นด้วยต้นไม้ใหญ่สองข้างทาง🌞 แม้ข้างนอกจะร้อนเพียงใน ด้านในตลาดก็เย็นมากกกกก❄️ (แดดส่องมาไม่โดนผิวเราหรอก 5555)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/35B4CF7C-7B10-4065-B11C-7EF5CF5EFA1D.jpeg)
😋สิ่งที่เด็ดนอกจากบรรยากาศก็คือ ‘ อาหาร ‘นั้นเอง บอกเลยมีเป็นร้อยๆร้าน 🤩เลือกกินไม่ถูกเลย แถมน่ากินทั้งนั้น ราคาก็ไม่แพง ทำกันสดๆใหม่ๆ (สั่งแล้วบอก โลเคชั่น หรือชื่อแพตัวเอง แล้วเดี๋ยวร้านจะนำไปเสิร์ฟถึงแพเด้อ)🍽
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/1F709713-D85D-44EB-AE76-B911D43C39E2.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/872A6BD6-C848-48A1-9A29-80D229FD28F7.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/FAA7D65E-D1C0-4668-B836-3C495967513E.jpeg)
🐊เมนูแปลกๆอีกหนึ่งอย่างที่ตลาดแห่งนี้ก็มีให้ลิ้มลอง คือ เนื้อจระเข้ย่างจ้า ไม้ละ 20 บาทเอง
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/4485A154-1EB2-4BEF-958D-49356BCE1522.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/D73D1880-B334-495F-8680-DAAF411B7D11.jpeg)
🍨ของคาวผ่านไป มาต่อด้วยของหวานดีกว่า น้ำปั่น🥤 หวานเย็น ใดๆก็มีหมด❤️
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/B9849D54-E745-473C-B391-F8CFC92D31E3.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/E4B63027-91E8-45C4-9318-59D4FE93C208.jpeg)
💃สั่งอาหาร เครื่องดื่ม แล้วมานั่งทานที่แพ ซึ่งแพก็มีเยอะมากและนั่งได้หลายคนนะ นั่งแช่เท้า ก็ได้ ชิวมาก ผ่อนคลายสุดๆไปเลยพี่น้อง~🤪
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/7811AED8-FCD0-4C96-AA19-418F4BB94CFD.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/2666E080-2C86-46CF-A77A-3A62C6E9F353.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/766BBBFF-9EDA-42DD-B668-0DC5FCA37758.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/4581E994-2EAC-42DB-813E-B832721843C4.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/FA5BA2C0-E810-445F-8453-172A782BE518.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/6CD45D6A-5CCF-4AF3-A5C2-F01B64DDDAF3.jpeg)
🚤อีกหนึ่งกิจกรรม ก็คือ การนั่งเรือชมวิวสองฝั่งคลอง ชมวิธีชีวิตชาวบ้านบริเวณนั้น คนละ 20 บาท หรือ ถ้าจะเหมาทั้งรำ ราคา 250 บาท🏝
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/6C06C3A9-9BC5-4445-ABAC-C2E731652C8A.jpeg)
🐤ราคาค่าปั่นเป็ดรอบๆคลอง ราคา 60 บาท สามารถปั่นได้ 30 นาที🤩
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/DF86A7AE-5497-4A0D-AC02-E71FEE8B9D29.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/06400D0E-BC3A-4048-A254-5D3334DA9B1F.jpeg)
อีกหนึ่งกิจกรรมของตลาดน้ำ 3 วัง คือ 🍼การให้อาหารน้องหมูแคะ🐷 แกะ🐏 และแพะ 🐖น้องๆน่ารักมากเด้อ ราคาอาหารชุดละ 20 บาท
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/972C7037-D16D-4B75-A04C-C4F033BE68CE.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/2501B7B6-34D0-4AD3-B2A4-696B9E5753CE.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/95B12513-4AE3-45A9-93D2-640ABF7A9894.jpeg)
📸นอกจากอาหารที่มีมากมายแล้ว ยังมีมุมสวยๆให้ถ่ายรูปเก๋ๆ ที่กระจายอยู่รอบๆตลาด แวะมาถ่ายรูปกันได้เลยนะ 😎
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/1C015756-3234-4B0A-9951-53DE941F9F62.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/D88C8408-E7E8-4586-92E4-87BA92BB1151.jpeg)
⏰ เวลาเปิด-ปิด : ทุกวันเสาร์-อาทิตย์ และวันหยุดนักขัตฤกษ์ ตั้งแต่เวลา 09:00 น.เป็นต้นไป
📍พิกัดของตลาดน้ำ : หลังวัดใหม่นาวังหิน ต.นาวังหิน อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี
ห่างจากที่ว่าการอำเภอพนัสนิคมประมาณ 5 กม.