Cafe Kitsune คาเฟ่จิ้งจอก คาเฟ่จากแบรนด์ Maison Kitsune
Cafe Kitsune หรือที่เรียกว่า คาเฟ่จิ้งจอก 🦊 ตอนนี้มาเปิดที่ประเทศไทยแล้วววว คาเฟ่ที่ผสมผสานระหว่างสไตล์ฝรั่งเศส-ญี่ปุ่น🇫🇷 🇯🇵 ก่อนหน้านี้ถ้าอยากจะกินต้องบินไปต่างประเทศเท่านั้นจ้า ✈️ ร้านตั้งอยู่ในร้านขายเสื้อผ้า Maison Kitsune 👚👕ร้านเสื้อผ้าแฟชั่นวัยรุ่นเก๋กรุบ ณ ศูนย์การค้า เอ็มควอเทียร์ ณ ชั้น G ใจกลางกรุงเทพฯ 🚃เดินทางสะดวกสุดๆ
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/528B1D7E-11A2-4DD5-8D00-FD29EADDE664.jpeg)
☕️มาแล้วรีบสั่งเครื่องดื่มกันเลยดีกว่า เครื่องดื่มที่น่าลองจะเป็น🦊 Fox Latte กาแฟจาก นิการากัว เอลซัลวาดอร์และกัวเตมาลา โรยหน้าด้วยเปลือกโกโก้อบแห้ง!! แปลกแต่อร่อยยยยย❤️ ตัวกาแฟมีรสชาติหอมๆของคาราเมลนิดหน่อย😋 ส่วนเปลือกโกโก้ไม่ได้ทำให้รสชาติกาแฟเปลี่ยนไปแต่กลับเพิ่มเทคเจอร์ให้เครื่องดื่ม (ไอเดียดีเนอะ)✨💡
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/0EFFB763-780A-4C6C-BB3B-F5E2164397C8.jpeg)
ในส่วนของชาเขียว 🌱[Matcha Latte] ชาเขียวเกรดดีจากญี่ปุ่น🇯🇵 ที่คั่วมาอย่างดี รสชาติเข้มข้น 🍵หอมชาเขียวทุกคำที่กินเข้าไป😘 ใครชอบหวานแนะนำให้เติมไซรัปเพิ่มนิดหนึ่งจะอร่อยมาก
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/E08901D9-1AAF-4D93-886E-20C9DCE1D401.jpeg)
🍪ไฮไลท์ของขนมจะเป็น ชอร์ตเบรดรูปจิ้งจอก 🦊เมื่อกัดลงไปก็จะพบกับกลิ่นเนยอ่อนๆ คุกกี้เนื้อแน่น ความหวานกำลังดี ไม่หวานปาดคอ เป็นซิกเนเจอร์ที่ต้องสั่ง👍
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/4D862ED4-032D-4E56-A9FC-13A3B6D6BACD.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/2F6F43D8-D4CB-4280-9ECE-A5F880A0CB8C.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/91A4BCEF-BD15-4CE7-8AA3-3AE989333FFD.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/CCE6122E-532E-4FF1-ABFE-A9D70D9DE7A4.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/B34E5B58-C9E3-49BF-B484-6E2B9DD314C1.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/6063C520-0F98-4B6D-BFAF-04EAD08BA655.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/6087C78F-9252-4695-96DC-3843D1780E66.jpeg)
👚👕นอกจากกาแฟ ขนมแล้ว ก็มีเสื้อผ้า เครื่องแต่งกายเนื้อผ้านิ่มมากกกกกก 🧥แนวสตรีทที่ใครๆก็ใส่ได้ โทรนสีก็จะเป็นแนวเอิร์ธโทรนที่ใส่ง่าย🤎
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/C6059474-4008-4B18-A639-88D6E3E5B1F6.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/A4FE2D63-9580-4D43-98C5-2DACF1E63865.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/1678D26C-736A-4333-BF9C-790F523F5655.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/6D3A7D50-B1DA-4F35-AB40-0931CF54616B.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/09/F20C69C4-4D10-4D46-9BC6-45D5238C8DEE.jpeg)
⏰ร้านเปิดเปิด – ปิด ตามของห้าง คือ 10:00 – 22:00
🏬อยู่ที่ศูนย์การค้า เอ็มควอเทียร์ ชั้น G