ร้าน “สะดวกยำ @บางแสน” ร้านยำ รสชาติเริศ ที่ต้องมาลอง!!
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/C1E1F2A7-8609-4C2B-B887-14B7C3DB1867.jpeg)
😋เนื่องด้วยทนการกระแสยำไม่ไหว #กินดุดุ ขอมารีวิวร้านยำแห่งทะเลบางแสน กันบ้างจ้า ด้วยรสชาติและราคาที่น่ารักจนเป็นพูดถึงของเหล่านักศึกษาหรือแฟนคลับยำนั้น เราจึงต้องมา ที่…ร้าน “สะดวกยำ @บางแสน”🤩
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/136A0EFC-00AE-442D-8F52-364571D366E5.jpeg)
ร้านยำที่เจ้าของชอบทานยำ และตระเวนกิน 🚶♂️🚶♂️จนได้มาเปิดร้านของตัวเอง🎉 บอกเลยทานแล้วอยากกลับไปทานอีก ✨สำคัญ ! มีที่จอดรถ สะดวกดี อันนี้ชอบ 👍
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/57EF03DC-83FF-4D8A-8384-F3BBD7580CE2.jpeg)
อย่างที่บอกด้วยราคาที่ไม่แพง 💰รสชาติเริศ และคุณภาพแน่น👍 จึงไม่แปลกใจที่จะเห็นลูกค้าเดินเข้ามาตลอดเวลาที่ร้านเปิด (เด็กร้านหาโต๊ะให้ไวเว่อร์)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/9BD230CF-2058-4DB8-98AA-F640FB25093F.jpeg)
พอเข้ามาในร้าน กลิ่นยำหอมๆก็แตะจมูกกันเลย🥰 น้ำลายไหลไม่ไหวแล้ว งั้นเรามาดูเมนูกันเถอะ เมนูสามารถเลือกได้ว่าน้ำยำจะเป็นแบบน้ำปลาร้า หรือไม่เอาน้ำปลาร้า ส่วนความเผ็ดมีเผ็ดน้อย🌶-กลาง🌶🌶-มาก 🌶🌶🌶
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/E667A6E5-595F-4076-B97F-984AAB22EFB3.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/1C9278A4-3AB1-4B4B-AE53-F61D05081568.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/B9001758-9653-4AD0-996B-751AE4FDB327.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/E6D02702-8B69-4484-9A64-EBA7093253B7.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/68C53F26-028E-423B-B0CC-5D3FB340272B.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/3E215512-F5EC-4E79-8295-C2865DB2DF71.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/6143AF0D-01E7-43FA-BCBA-514A1B004A14.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/1E9D5E0B-A805-452A-A2A7-4691612CBDE7.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/D29C6A48-8EEA-4C80-8CFC-30BBC7038DB4.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/B79EAE89-A17C-48E9-9A51-4FD69AD9AB6B.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/47CF7080-444C-45D2-A28A-80C1479FE07F.jpeg)
💰ค่าเสียหายมื้อนี้โดนไปตามนี้เลยจ้า…
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/59EA52DD-D2F8-4A89-AAD1-9E59D97C0870.jpeg)
✨รายละเอียดร้าน✨
📍พิกัด : วิ่งเส้นถนนเรียบหาดวอน จนเจอร้าน มีนาค้าข้าว แล้วเลี้ยวซ้าย ขับมาเรื่อย ๆ ร้านจะอยู่ขวามือ
🚗 มีที่จอดรถด้วยนะ
⏰ เวลาเปิด – ปิด : เปิดทุกวัน 17.30 – 23.00 น.
#www.kindudu.com