บุฟเฟต์ติ่มซำ ไท่ เหอ ซวน กุ้งเป็นกุ้ง แถมราคา หัวละ 499 บาท(Net) รวมน้ำ ทองหล่อ20
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/0C4A8A1B-7D60-4A4F-8696-FB3429175503.jpeg)
✨ร้านไท่ เหอ ซวน✨ ร้านบุฟเฟต์ติ่มซำ ย่านทองหล่อ ใครอยากกินอาหารจีน ติ่มซำ รสชาติถูกปากคนไทย อิ่มอร่อยจุกๆ ในราคาน่ารัก เพียงแค่ 499 บาท (รวมน้ำดื่ม) บุฟเฟต์อาหารจีนอะไร 500 บาท มีเงินทอน เริดมากค่ะทุกคน😋
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/D23D78FD-9FAF-4E56-9F12-2C4657EB44F3.jpeg)
วิธีการสั่งก็ง่ายมากจ้าาาาาา เลือกเมนูที่อยากทาน พร้อมกับจำนวน แล้วส่งให้พนักงานได้เลย รอไม่นานเดี๋ยวอาหารร้อนๆก็จะมาเสิร์ฟ
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/9879D307-1B22-4D52-AEDB-6F03C18EAC5B.jpeg)
เมนูต่างๆตามนี้เลยจ้า ส่วนที่เป็น Main course ถ้ามา1-4คน เลือก 2 เมนู , มา 5-6 คน เลือกได้ 4เมนู ส่วนถ้ามา 7-8 คน เลือกได้ 6 เมนู และถ้ามามากกว่า8 คน เลือกได้ 10 เมนู
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/860F3987-0A19-40C5-9A24-9C39401FF21B.jpeg)
ส่วนติ่มซำสั่งได้ไม่อั้นจ้าาาาา All you can eat ไปเลย
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/894F3059-3A4B-427B-A77F-CE26D54BABF0.jpeg)
Main course มาแล้ววววววว รสชาติเข้มข้นสุดๆ อยากให้ลองสั่งมานะ (มีผักบ้างก็ดี55555)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/1238EE3D-F066-463D-B025-B138CB4790DE.jpeg)
Main course จานถัดมา ได้แก่ หมูแดง หวานนิดๆ เหนียวหน่อยๆ ไม่มีกลิ่นถ่านนะ แต่โอเคเลย ไม่แย่จ้า
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/751BB45B-D257-40F3-A782-6454B3816F7A.jpeg)
เมื่อMain course มาครบแล้ว ถัดมาถึงคิวของติ่มซำแล้วววววว พร้อมเตรียมรับมากจ้า
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/564B256E-3ED3-4FE3-A9E5-67F70279C908.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/DEF78077-0E87-47D5-9182-7E1903F05FB2.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/B9FA9597-647A-4DEE-BAB6-7B1E7B853A52.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/9A9EEFE7-6E76-4510-81AD-1BDF30F75DB3.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/E36FD97B-5BC0-4F90-8434-79F1F973F70E.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/1893CBCB-3729-47A4-A32B-36E3EF423B72.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/72CDF629-36B0-4A19-B2EA-1DDD54DE4A8B.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/87B6E323-1851-4149-ABD0-E0D7B60976C2.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/9C809F76-EE33-4B58-92D1-F36F83CB0920.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/FE329141-9256-4DE9-B171-56C3FB7F7E65.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/FF8F3938-C174-41DA-B328-17787BA39CEB.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/3E71A688-7A9A-471E-A5D4-991E12654423.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/0BA73A98-A45B-40E2-8ABA-72CA779CEBC0.jpeg)
ทานของคาวเสร็จก็ต่อด้วยของหวานจ้า ที่ผ่านมาเราเคยสั่งทั้งบัวลอยเผือก เนื้อบัวลอยเหนียวนุ่ม อร่อย หรือจะเป็นพุดดี้มะม่วง เปรี้ยวหวานอย่างพอดี คราวนี้เลยขอสั่งไอศกรีมแล้วกัน เมนูง่ายๆ อร่อยชัวร์!!
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/C8950AC4-2F99-46BE-B06A-1B20CAE10F44.jpeg)
มีทั่งโซนห้องส่วนตัว ที่เป็นส่วนที่แยกออกมา หรือ โซนกลางของร้าน
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/BED4AA7B-6099-4174-B25A-661AAF92C43E.jpeg)
บรรยากาศภายในร้านส่วนเป็นชาวต่างประเทศมาทานติ่มซำยามเที่ยง
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/F41D4B0A-0E1D-4389-87D7-D70EB290B08D.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/71328FFD-FB87-4697-93A4-435121D41DDA.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/E0C5AD62-C0F5-4C5B-8922-F2B8B26C1EBF.jpeg)
🚗มีที่จอดรถ ดูได้ในรายละเอียดรูปจ้า
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/0310AF48-604D-4D50-9448-F3C903AF23BE.jpeg)
⏰เวลาเปิด-ปิดร้าน
🌞เที่ยง 11:00 – 14:30
🌙เย็น 18:00 – 22:00
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/2D979AF1-E33A-472B-8E59-92D14B2E2319.jpeg)