รีวิวร้านเจ๊ไฝ แบบไม่ต้องรอคิว‼️ ร้านระดับ มิชลิน 1 ดาว⭐️
ด้วยความพยายาม มาหลายเดือน ตั้งแต่เดือน มกรา , กุมภาก็แล้ว ทั้งพยายามส่งอีเมลจอง 📩เราช่วยกันส่งหลายคน แต่เต็ม! เต็ม! และก็เต็ม 🤩โอยยยยย 📣 มาวันนี้เราติดตามหลายเพจมีบอกว่าถ้าไปรอตั้งแต่ตอนเช้า 9 โมง ⏱เพื่อร้านเปิด 10 โมงไม่ต้องรอคิว!!! ทางชาวเราผู้หิวโหย 🥰 ผู้โหยหาอาหารอร่อยของเจ๊ไฝ จึงนัดกันต้นเดือน(มีเงินเต็มเป๋า)💰 ไปรอหน้าร้าน โหยเป็นโชคของเราจริงๆ วันหยุดยาว 3 วัน ผู้คนออกเที่ยวต่างจังหวัดกันเยอะมาก ทำให้เราได้โอกาสอันดีครั้งนี้😎✨
![เจ๊ไฝไม่ต้องต่อคิว](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/AA46DA8C-C2D2-4334-9758-D8731D7C46CD.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/43072178-7D38-452D-BE63-7A39DC9FE01C.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/3E0F3E9C-7525-4826-AA35-7DD534D705D0.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/6ECCC458-DA2D-4886-A079-672374924F46.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/BD407FA9-2BBA-42B9-9D4F-6DE055932DA5.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/EAC65F3B-09EE-44E3-93C6-E41EC5E92531.jpeg)
✨❤️นั่นแหละร้านชื่อเจ๊ไฝ 👩🏼🍳และเจ๊ไฝก็ทำอาหารเองทุกจานจริงๆ ข้อดีของการที่ได้มาก่อนเพื่อนก็คือได้กินก่อน 👍 เพราะต้องเข้าใจว่าทำเองทุกจานแม้จะมีลูกมือช่วยในบางอย่าง ก็ต้องใช้เวลาในการรอคอย🍽 ใครที่อยากมากินก็ต้องรอทั้งคิวและรอทั้งการทำอาหารด้วยเช่นกัน
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/F9E4CED8-223C-4458-AC6B-8001303AB7FB.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/A5F24457-D8BE-4754-AA42-A1883D40AF05.jpeg)
ข้อดีของร้านนี้ กุ้งตัวใหญ่มาก🦐 คาดว่าเป็นกุ้งลายเสือ บอกเลยเนื้อดิ้งดิ๋งมาก สดจริงๆ ของดีมาทำอาหารมันก็จะอร่อยเป็นธรรมดา พูดแล้วน้ำลายไหล😋
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/D5170D21-0BBC-41B6-8B5B-723B9E381737.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/E7D42CF2-FF67-4883-9578-67113FBBCCB8.jpeg)
🦀ไข่เจียวปู ที่คาดว่าแพงสุดที่สุดในชีวิตที่เคยกินมาแน่นอนหอยหลอด … 😁
🍽รสชาติ ปูชิ้นใหญ่และสดมาก บอกเลยอร่อยสุด👍 แต่ออกจืดหน่อย ต้องอาศัยน้ำจิ้มช่วยเหลือกินกับข้าวและอาหารอื่นๆ น่าจะอร่อย ถ้ากินเปล่า ออกจืดนิดนึง
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/8C72F399-7D6B-4BCD-A681-02F712A83B03.jpeg)
🦑ราดหน้าทะเล ที่รวมโคตรทะเลมาด้วยกัน กุ้งตัวโต หมึกสดๆชิ้นใหญ่ รวมถึงเส้นและน้ำราดที่กินเข้าไปได้กลิ่นไหม้และหอมเตาถ่าน อร่อย อันนี้ชอบ❤️
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/C9ED3CF0-4A83-4AB5-A82A-499F7EE98C6C.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/F9B03576-48CB-42B9-9F72-3DB30CE026F5.jpeg)
🥣โจ๊กแห้งทะเล : แหม่ อันนี้ไม่เคยกินที่ไหนมาก่อนเลยจริงๆ ตอนแรกปกติไม่ค่อยชอบโจ๊กอะไรแห้งๆ มันดูยึ๋ยๆ ไม่ชิน แต่พอได้มากิน มันอร่อยดี มันเหมือนน้ำซุปที่เคี่ยวจนงวด และใส่เครื่องทะเลเข้าไป🦐 ถ้วยนี้ยกนิ้วให้👍 อร่อย ไม่เคยเจอที่ไหนมาก่อน
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/2C1003C1-DE88-4BE2-899F-2C83645EBA55.jpeg)
🍲ต้มยำรสแซ่บ ใช่ครับมันแซ่บและเผ็ดๆ 🌶 บวกกับเครื่องทะเล ออกมารสชาติดี แนวน้ำใส อร่อยดี
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/14E3D453-F823-4704-A54C-6FF40DDD5A4F.jpeg)
🔥เจ๊ไฝผัดเองในส่วนของราดหน้า สังเกตจากข้อมือได้ที่จับตะหลิวได้
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/D3983473-5073-40CF-9C20-A9B80EE2C253.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/8CDB26A0-AFBA-4744-B4B4-20D74B17BA4C.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/E3420E77-B7C0-4999-B1F0-9ADEE18FE850.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/B3871CCB-9364-47B8-BE6F-8B7B549DA1FE-e1593970925130.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/9E7DA099-BA1A-4744-B679-59C87C75B446.jpeg)
🚗หากใครขับรถมาเองแนะนำให้หาจอดที่รถก่อนถึงร้านจ้า เพราะหน้าร้านไม่มีที่จอดนะ
🚘สามารถไปจอดได้ก่อนถึงร้านเจ๊ไฝใกล้ๆ ผัดไททิพสมัย ค่าจอดรถ 40 บาทต่อ ชั่วโมง
🍊แวะผัดไททิพสมัยหน่อย มีน้ำส้มอร่อยดี แต่ราคาแรงเหมือนกัน 160 บาท เทสองแก้วอ่าว หมดละ แต่บอกได้เลยรสชาติดีมาก อร่อยสะใจ มีเนื้อส้มด้วย ใครไปซื้อมาลองกันได้👍
😋บทสรุปร้านมิชลิน 1 ดาว ครั้งแรกในชีวิต😋
✨รสชาติอาหารจะออกกลางๆ แต่สิ่งที่ดีความสด ความใหญ่ ของเครื่องอาหารทะเลที่ยกกันมา ใช่แล้วเราจะหากุ้งตัวใหญ่ๆ ปูก้อนใหญ่ๆ ปลาหมึกตัวใหญ่ๆ มาประกอบกันเป็นอาหารจานนึงที่ปรุงด้วยเตาถ่าน แต่เราคิดว่ามันยังกลางๆ อยู่ ใครที่ชอบรสมือจัดๆ อาจจะไม่ถูกใจ แต่ผู้เขียนชอบเพราะทานจืดชอบในส่วนของการดึงรสชาติของวัตถุดิบออกมาได้อย่างลงตัวโดยไม่ได้ปรุงแต่งอะไรมากมาย ✨
📌สุดท้ายใครอยากไปลองชิมช่วงนี้ ไปกันได้เช้าๆ หน่อย ไม่ต้องเบียดเสียดคนอื่นจ้า
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/F3A3A986-0ECC-41F3-AFA3-5727F7F5C348-1024x768.png)