Cafe Claire คาเฟ่แคลร์ บุฟเฟต์อาหารฝรั่งเศสที่ห้องอาหารสุดหรู ราคา 990 บาท net
ถ้าพูดถึงบุฟเฟ่ต์ ทุกคนคงนึกถึง ชาบู หมูกระทะ หรือบุฟเฟ่ต์ปิ้งย่าง ซะส่วนใหญ แต่… วันนี้ kindudu มาแปลกจ้า เราไม่ได้จะพาทุกคนไปกินบุฟเฟ่ต์ในแบบที่ทุกคนคิดอยู่แน่นอน เพราะวันนี้เราจะไปกิน บุฟเฟ่ต์อาหารฝรั่งเศส ที่ห้องอาหาร Cafe Claire(คาเฟ่แคลร์) โรงแรมโอเรียนเต็ลด้วยจ้าาาา นานทีจะพบกับบุฟเฟ่ต์ฝรั่งเศสแบบนี้ แถมราคาไม่ได้โหดมากด้วย kindudu เลยขอพาทุกคนมาจัดสักหน่อย ในราคาคนละ 990 บาท net เมื่อจองผ่าน Hungry hub เท่านั้น!!
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/37613E8B-F64B-411D-85AA-8201B467CC94.jpeg)
ราคา 990 บาท นั้นสามารถที่จะที่กินได้ไม่อั้น แถมราคารวมเครื่องดื่ม vat และ service charge เรียบร้อยแล้ว (นอกจากบุฟเฟ่ต์อาหารฝรั่งเศสก็มีคอร์ส afternoon teaนะ สำหรับใครไม่อยากทานอะไรหนักๆ)
แต่ก่อนจะมากิน ต้องจองคิวก่อนนะ เข้าไปจองได้ที่เว็บไซต์ของ Hungry hub เลือกวัน และเวลาที่สะดวก จากนั้นก็จะสามารถมากินได้เลยจ้าในราคาคนละ 990 บาท
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/022028CE-6ED3-4C7B-93F0-22A7ADBE54BC.jpeg)
ห้องอาหาร cafe Claire อยู่ที่ชั้น1 ของโรงแรม เดินเข้ามาหาไม่ยากจ้า ห้องอาหารสว่างสดใส กระจกรอบด้าน หากจะมาทานวันเสาร์อาทิตย์แนะนำให้จองคิวแต่เนินๆนะ
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/8EB2E1A3-4FE2-454B-B2F2-7035A1A3AFB8.jpeg)
เมื่อมาถึงเราก็เริ่มสั่งอาหารกันดีกว่า มาดูกันหน่อยซิว่า มีเมนูเด็ดๆอะไรบ้าง เริ่มต้นกันด้วยซุป ซึ่งมีด้วยกัน 2 ตัว คือซุปเนื้อปู และซุปเห็ด ขอบอกเลยว่าอร่อยทั้งสองเลย แนะนำให้สั่งจ้า ตัวซุปเข้มข้น เสิร์ฟมาในชามใหญ่เลย ดังนั้นตอนสั่งมีสตินะคะทุกคน
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/0AB2DEBC-F327-457F-BFF4-FDF3628126F7.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/A86F4221-C9EB-4480-9043-FF229870855D.jpeg)
ต่อมาเป็นเมนูห้ามพลาดของที่นี้คือ หอยทาก Escargots de bourgogne รสชาติไม่ได้แปลกอย่างที่คิด หอยตัวใหญ่ที่ถูกปรุงรสชาติมาอย่างอร่อย จนลืมไปว่ามันคือหอยทาก เสิร์ฟมาในกระทะร้อน พร้อมอุปกรณ์ต่างๆนาๆ
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/27BD1C20-0093-4D08-8CA8-DB63937416B5.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/00C7900A-AFC8-46DB-9B64-4B756C403E42.jpeg)
ต่อมาเป็นเมนูที่ถูกใจพวกเรา Kindudu อาจจะเพราะเป็นเมนูที่รสชาติค่อนข้างเป็นที่คุ้นเคยหรือเปล่าไม่แน่ใจ เพราะเราสั่งมาทานซ้ำ2ครั้งเลยจ้า ตัวซอสที่ราดมามีรสชาติคล้ายๆกับซุปปูเลยตัวเธอ ส่วนปลาก็ไม่ได้แปลกประหลาดอะไร แต่พอทานด้วยกันแล้วอร่อยเลย
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/DAC0FF18-3036-4DC6-9559-D64E74080E34.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/318C0833-9729-46A7-A2D5-BF6511460262.jpeg)
ต่อมาเป็นเมนูเนื้อตุ๋น ที่ด้านล่างเป็นมันบดเนื้อเนียน ตัวเนื้อเองก็ตุ๋นจนเปื่อย ทานคู่กับซอสคือเข้ากันมาก
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/4F4DE5FF-8344-4569-978E-695C07D99143.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/E9FAA33D-D6D8-4349-ACB4-9B92A8AE2A2A.jpeg)
Crab cake เมนูทานง่าย ถูกใจหลายๆคน ไม่ว่าจะเด็กหรือผู้ใหญ่ ด้านนอกคือทอดมากรอบไม่อมน้ำมัน ส่วนด้านในอัดแน่นด้วยเนื้อปูจุกๆ ผ่าออกมาเนื้อทะลักเลยจ้า
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/A1D22008-AFC8-478F-BE09-05CCDF65F28E.jpeg)
Snow fish caramélisé ปลาหิมะทานคู่กับข้าว risotto ที่ถูกผัดมากับซอสรสชาติเปรี้ยวๆ ที่ทานแล้วรู้สึกแปลกหน่อย เพราะมันออกจะเปรี้ยวเกินไป แต่ก็ทานง่ายว่าที่คิดมากกก หากใครที่อยากจะลองทาน risotto แนะนำให้สั่งมาลองได้นะ
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/7D83AE66-2E0C-456A-A3FC-FFE1CAF860CF.jpeg)
ต่อมาเป็นเมนูทำให้อิ่มท้องบ้าง นั้นก็คือ สเต็กเนื้อ… ความสุกของเนื้อสามารถบอกเซฟได้ ชอบแบบไหนแจ้งได้จ้า ส่วนตัวเนื้อมีความเหนียวนิดๆแต่ไม่มาก
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/51F1973B-A03D-42DE-A451-A55A43D41AF9.jpeg)
นอกจากเนื้อวัวแล้ว ก็มีเนื้อหมูนะ เราเลยขอสั่งทีโบนมาชิมหน่อยยยยย ทีโบนทำออกมาได้ดีเลย อร่อย เนื้อนุ่ม ซอสดี
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/5DD234BC-7028-4EC1-9174-0BB2286D4506.jpeg)
ถ้ายังไม่อิ่มหลังจากกินโปรตีนเข้าไป ก็ต้องสั่งเมนูคาร์บต่างๆมากินแล้ว 55555 เมนูเส้นต่างๆมีให้เลือก ประมาณ5-6 เมนู เราสั่งมา2เมนู คือ carbonara กับ macaroni and cheese มาดูที่ตัวแรกเลยดีกว่า ก็คือ carbonara ครีมซอสข้มๆ คลุกเคล้าได้อย่างทั่วถึง รสชาติละมุน หอมชีสสุดๆ
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/83744F79-0364-4031-8F56-9EBDA5908C06.jpeg)
ต่อมาถึงคิวของ macaroni and cheese กันบ้าง เมนูนี้น่าจะถูกใจเด็กๆหรือ ใครที่ชอบชีสมากๆ เพราะมีแต่ชีสจ้าาาาา ชีสเน้นๆทุกคำ จะตักกี่คำก็โดน!!
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/FB6973C6-F82B-4FEE-983E-438D5C95B2C8.jpeg)
มาถึงห้องอาหารฝรั่งเศสถ้าจะไม่สั่งครัวซองท์เห็นทีคงจะไม่ได้ซินะ 5555 ดังนั้นจึงขอสั่งมาสักหน่อย และ…ก็ไม่ได้ทำให้ผิดหวังจ้า ครัวซองอร่อยมากกกกกก กรอบนอก นุ่มในเด้อ เนื้อครัวซองท์หอมเนยมาก แอบเสียดายที่ครัวซองท์ชิ้นเล็กไปหน่อย ส่วนโปรตีนก็เลือกได้ตามที่ชอบ
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/48801CE9-B85F-42FC-9BB5-86F2F13BA413.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/FB0D037D-7E70-4766-97D8-27BF3EE50181.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/9A490D7A-258D-4129-BC9E-2A25EDADDE78.jpeg)
ถึงเวลาปิดท้ายด้วยขนมหวาน 1 คนเลือกได้ 1เมนูจ้า คิดดีๆก่อนสั่งนะ มีโอกาสเดียวเท่านั้นนะ 55555 จากการโหวตของเราและเพื่อนๆ number one สำหรับพวกเราคือ น้องมูสช็อกโกแลตจ้า ช็อกโกแลตเข้มข้น มูสเนื้อแน่นไม่เหลว ความหวานอาจจะมากไปหน่อย แต่อร่อยมากกกกกก
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/5BAE360C-40D0-4B72-BF81-07D95A22C64E.jpeg)
เมนูเครื่องดื่มมีให้เลือกเยอะมากเช่นกัน แต่ที่ถูกใจอย่างประหลาดคงหนีไม่พ้น เมนูชามะนาว ที่มีกลิ่นหอมที่ให้ความรู้สึกสดชื่นมาก เป็นเครื่องดื่มที่ประทับใจจริงๆ
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/EDAF7A53-A769-4FF6-8136-2CF46FB6C5A9.jpeg)
เมนูทั้งหมดที่สามารถสั่งได้จ้า หรือเข้าไปดูชื่อเมนูชัดๆได้ที่เว็บไซต์Hungry hub
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/D932FDCC-303C-4EF1-ABE2-4763A4B5EB9F.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/08/59EDB4D6-0707-43F8-A4A8-3C6873D7C270.jpeg)
❗️คำเตือน : เมนูมาในชามที่ใหญ่มาก ดังนั้น ตอนสั่งต้องมีสตินะคะ เพราะทานไม่หมดโดนปรับจ้า
✨โปรโมชั่น Hungry hub ⏰ให้บริการทุกวัน ตั้งแต่เวลา 11:30 – 22:00 น. 📞โทร 021259000 – 📱จองผ่าน APP นะจ๊ะ
🗺พิกัด : โรงแรมโอเรียนทอล เลขที่ 110 ถนนวิทยุ แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กรุงเทพมหานคร 10330
🚗กดดูในแผนที่ : goo.gl/maps/6Ygn6safjrZphQ5C7
www.kindudu.com
#kindudu #kinduduthai
#cafeclaire
#อาหารฝรั่งเศสบุฟเฟ่ต์
#บุฟเฟ่ต์อาหารฝรั่งเศส
#ครีมบูเล่ #หอยทากฝรั่งเศส