![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/D6CF5268-2C0D-4EDE-A53F-88BC13DAC491.jpeg)
วันนี้เราไปลองร้านใกล้ๆ ทาวอินทาวน์ ชื่อร้าน OOOBKK
เป็นร้านที่….หาไม่เจอแหละ 😂 เลยโทรสอบถามทางร้านถึงเจอ (คำเตือน โปรดจำภาพหน้าร้านให้เเม่นๆนะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก5555)
☕️ก็เป็นอีกร้านที่เป็นร้านเน้นกาแฟแบบ Specialty x Cafe ขายอาหาร (มาที่เดียวได้ครบทุกอย่าง)🍰🍴🍹
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/442A62F9-3366-40DC-9AFE-E16DA1543249.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/17A5D883-2BDB-44ED-A55F-0989F22F4189.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/5DE55B1F-AB63-439C-81E0-3A8D6BAB4A3A.jpeg)
ส่วนอาหาร-เครื่องดื่มมีอะไรสอบถามเจ้าของร้านได้ให้คำแนะนำได้อย่างดีมากกกกกก อยากได้กาแฟแบบไหน แจ้งได้เลย ไม่ว่าจะชอบแบบ เข้ม☕️ ฟรุตตี้ 🍊หรือถั่ว🥜
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/D08B528A-0F44-4428-8610-BC719E055281.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/CD9756C2-C1C0-48EE-BFC4-807FD728AA7E.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/6275456F-BE08-4356-A604-55018880B9AF.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/3D9A5EFD-9C43-4205-BF9B-65B019A24703.jpeg)
ส่วนเค้กมีเมนูให้เลือกไม่มากนักแต่… เด็ดทั้งนั้นจ้า มีทั้งเมนูเดลี่ที่มีทุกวัน หรือเมนูสเปเชี่ยลที่ทำออกมาแค่เสาร์อาทิตย์
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/948AE3B5-B756-4FBC-BA5D-30120E3F24FE.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/4E6FD65C-6DEE-43A4-8685-CA4D39AF0B6F.jpeg)
ของหวานผ่านไป ถ้ายังไม่อิ่ม หรืออยากจะกินอาหารจริงจัง ทางร้านก็มีให้สั่ง!!! (ครบทุกรสจริงๆ) มีการจัดsetเมนูเครื่องดื่ม+อาหารด้วยจ้า แถมราคาถูกลงด้วย
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/F2CDB637-3C76-48F9-B34E-6FEBE6DE860C.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/75AC5587-909B-4BCA-9469-235CDE85B20E.jpeg)
บรรยากาศในร้านก็เป็นแบบชิลๆ นั่งเม้าส์มอยกับเพื่อนได้ มาเดทกับคนรู้ใจได้ หรือมาหาอะไรกินชิลๆก็ได้เด้อ
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/344EB93D-A4F9-4AE9-B978-430044CCE9BD.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/22F26DBC-ECFB-486A-B72C-07B21B47A093.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/3895AA30-1FEA-4DB8-91D7-6B2A672D8DAE.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/3A76C5C7-8FEB-4944-85C6-C3DAEB86480D.jpeg)
โดยเราขับรถไปจอดที่โลตัสทาวน์อินทาวน์ ค่าจอดประมาณ 20 บาท/1ชม.
เดินข้ามสามแยกไปฝั่งตรงข้ามสังเกตรูปหน้าร้าน
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/07/2E8EED0D-CC3B-4D3B-9637-8F53B917DC4E.jpeg)
#kindudu #kinduduthai
#www.kindudu.com
#ร้านกาแฟspecialty #ร้านคาเฟ่ย่านทาวน์อินทาวน์ #ร้านคาเฟ่ย่านรามคำแหง
#ร้านคาเฟ่ถ่ายรูป #ร้านคาเฟ่สวย #OOOBKK
#ร้านกาแฟน่านั่ง