Tsuta Ramen ราเมงร้านแรกของโลกที่ได้รับ มิชลินสตาร์ 1 ดาว ⭐️
🎉Tsuta Ramen ราเมงที่ได้รับ มิชลินสตาร์ 1 ดาว ⭐️ จากประเทศญี่ปุ่น 🎌 ซึ่งตอนนี้กำลังเป็นกระแสอยู่ในอินเตอร์เน็ต โดยช่วงนี้ยังเป็น Soft opening ทางเราได้มารับบัตรคิวช่วง 10 โมง และโชคดีได้เข้าตอน 11:00 พอดี เย้ๆ 😎
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/12/F8878A26-0C0E-4F7A-8B2C-DE5697845CF4.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/12/A13D7D95-2608-4196-A524-787AE0C2F318.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/12/B6EC72C4-1B7B-471F-BE38-C97D1BB43C0B.jpeg)
🎊และเมื่อถึงคิวของเรา จึงได้ลองสั่งเมนูแนะนำของทางร้านที่เป็น Signature คือ
🍜”Tsuta Signature Truffle Blend Shoyu Soba – Signature (390฿) + FRESH TRUFFLE SLICE (290฿)”
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/12/EEF08E2B-E0DA-4782-9B2D-24B3A7E19AAB.jpeg)
✨ในส่วนของ Fresh truffle slice ในแต่ละวันจะมีจำกัดที่ อ่านดูมีประมาณ 27 ที่ ✨
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/12/DFFE3D42-9D35-47FC-9857-1EAE960BCD34.jpeg)
🍜”ราเมงที่สร้างสรรค์ด้วยน้ำสต็อกไก่ และน้ำสต็อกซีฟู้ด ปรุงด้วยซอสถั่วเหลืองรสชาติละเอียดอ่อน พร้อมด้วยเส้นโซบะที่อ่อนนุ่ม กับหมูคุโรบูตะ และไอเบอริโค และที่ขาดไม่ได้เลยคือ Signature black truffle oil พร้อม Truffle สไลซ์ด้านบน “🥢
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/12/DC6F282A-C988-4B2F-B7DE-F92D539AECA0.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/12/FBC1A2F9-4745-4E2D-8F19-1F539BEC6661.jpeg)
🎐รีวิวจ้า
เนื่องจากสั่งน้ำซุป Truffle + Truffle slice ซดน้ำซุปในครั้งแรก ได้กลิ่นหอมทรัฟเฟิลค่อนข้างแรงออกเค็มๆ หน่อย ทานไปสักพักจะออกเลี่ยนๆ อาจจะเพราะด้วยความเข้มข้นของ Truffle เองและน้ำมัน🌟
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/12/E9DCD154-6C8E-44FE-A9D6-3F4CC70160D7.jpeg)
🍜โดยส่วนตัวไม่สามารถซดน้ำซุปจนหมดได้(ได้พยายามแล้วเพราะเสียดาย >.< ) 😄 ถ้าใครที่ชอบ Truffle น่าจะชอบสุดๆ สำหรับเมนูนี้ *
[แต่ละคนชอบรสชาติที่ต่างกัน ยังไงมาลองเองดีที่สุด !!]
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/12/98292E4E-62FF-49C5-8AF3-2E4D107F7B99.jpeg)
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/12/D18764F0-E0A4-4510-8FDB-EF448C5473F0.jpeg)
- 🏮ในส่วนของเส้นสดที่ทำเองดีงามมากอร่อย
- 🏮ในส่วนของไข่ต้มอร่อยมีความยางมะตูม
- 🏮ในส่วนของหมูชาชู บางไปนิด แวบเดียวหมด
!!คิดว่าถ้าไปลองรอบหน้าจะลองซูปกระดูกหมูดู!!
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/12/D7244B80-8195-4BBD-B601-202ADDEB1F06.jpeg)
💴และค่าเสียหายสำหรับมื้อนี้จ้า…
![](https://kindudu.com/wp-content/uploads/2020/12/994A7BF9-E95B-444F-A8DF-E1089C1E68DD.jpeg)
[Customer review] จ่ายเงินเองจ้า
📋For more information
💌FB: Tsuta Thailand
💌IG: Tsutathailand
💌LINE@: @tsutathailand (https://lin.ee/tF9MuRv)